เริ่มต้นเบาๆ ให้ความรู้แยกขยะก่อน โดยให้ผู้เข้าร่วมงานกีฬาสีตำบลอ่าวใหญ่ นำขยะที่เกิดในงานมาแยกเพื่อนำไปจัดการให้ถูกวิธีและนำไปกลับไปใช้ประโยชน์ได้มากขึ้น วันนี้ประเภทขยะที่มากสุดคือ ขยะรีไซเคิล ร้อยละ 55 ขยะทั่วไป ร้อยละ 27 ขยะติดเชื้อ 11 ขยะอินทรีย์ ร้อยละ 7
ในอนาคตเราจะชวนทุกงานให้จัดงานแบบลดขยะให้มากที่สุด ค่อยขยับปรับเปลี่ยนพฤติกรรม วันนี้ทุกคนให้ความร่วมมือและสนใจเรียนรู้กันมาก นอกจากนี้ในงานยังมีการประชาสัมพันธ์ธนาคารขยะที่อบต.อ่าวใหญ่จะเปิดรับซื้อขยะจากสมาชิกในวันที่ 25 มี.ค. นี้เป็นครั้งแรก
ขอบคุณน้องๆ คุณครูและผู้บริหารโรงเรียนอ่าวใหญ่พิทยาคารที่ให้ความร่วมมือในการพาเด็กๆ มาทำกิจกรรมที่เป็นประโยชน์ และขอบคุณอบต.อ่าวใหญ่ที่มุ่งมั่นในการจัดการขยะคะ
พรุ่งนี้ยังมีกิจกรรมดีๆ อีกวัน อย่าลืมลดสร้างขยะ และนำขยะไปแยกที่ซุ้มของน้องๆ กันนะคะ
![](https://sdfthai.org/wp-content/uploads/2024/03/423132525_827836186035474_7315057977211005245_n-1024x768.jpg)
![](https://sdfthai.org/wp-content/uploads/2024/03/423239490_827836002702159_3584478396717564627_n-1024x768.jpg)
![](https://sdfthai.org/wp-content/uploads/2024/03/423239490_827836002702159_3584478396717564627_n-1024x768.jpg)
![](https://sdfthai.org/wp-content/uploads/2024/03/423239647_827835882702171_681610016947511346_n.jpg)
![](https://sdfthai.org/wp-content/uploads/2024/03/423239647_827835882702171_681610016947511346_n.jpg)
![](https://sdfthai.org/wp-content/uploads/2024/03/433446726_827836049368821_4121554819154601182_n-1024x768.jpg)
![](https://sdfthai.org/wp-content/uploads/2024/03/433446726_827836049368821_4121554819154601182_n-1024x768.jpg)
![](https://sdfthai.org/wp-content/uploads/2024/03/433461863_827836149368811_3022439722809644565_n-1024x768.jpg)
![](https://sdfthai.org/wp-content/uploads/2024/03/433461863_827836149368811_3022439722809644565_n-1024x768.jpg)
![](https://sdfthai.org/wp-content/uploads/2024/03/433462336_827835929368833_338778105177555990_n-1024x768.jpg)
![](https://sdfthai.org/wp-content/uploads/2024/03/433462336_827835929368833_338778105177555990_n-1024x768.jpg)
![](https://sdfthai.org/wp-content/uploads/2024/03/433466106_827836072702152_2154233065735776210_n-1024x768.jpg)
![](https://sdfthai.org/wp-content/uploads/2024/03/433466106_827836072702152_2154233065735776210_n-1024x768.jpg)
![](https://sdfthai.org/wp-content/uploads/2024/03/433468823_827836302702129_4029785227244743298_n-1024x768.jpg)
![](https://sdfthai.org/wp-content/uploads/2024/03/433468823_827836302702129_4029785227244743298_n-1024x768.jpg)
![](https://sdfthai.org/wp-content/uploads/2024/03/433489475_827836096035483_8635206042597220956_n-1024x768.jpg)
![](https://sdfthai.org/wp-content/uploads/2024/03/433489475_827836096035483_8635206042597220956_n-1024x768.jpg)
![](https://sdfthai.org/wp-content/uploads/2024/03/433497261_827836202702139_4093083446279472816_n-768x1024.jpg)
![](https://sdfthai.org/wp-content/uploads/2024/03/433497261_827836202702139_4093083446279472816_n-768x1024.jpg)
![](https://sdfthai.org/wp-content/uploads/2024/03/433513184_827836292702130_3936717793555431565_n-1024x768.jpg)
![](https://sdfthai.org/wp-content/uploads/2024/03/433513184_827836292702130_3936717793555431565_n-1024x768.jpg)
![](https://sdfthai.org/wp-content/uploads/2024/03/433518654_827835919368834_5223535948543138181_n-1024x768.jpg)
![](https://sdfthai.org/wp-content/uploads/2024/03/433518654_827835919368834_5223535948543138181_n-1024x768.jpg)
![](https://sdfthai.org/wp-content/uploads/2024/03/433610825_827836246035468_4292328831209917239_n-1024x768.jpg)
![](https://sdfthai.org/wp-content/uploads/2024/03/433610825_827836246035468_4292328831209917239_n-1024x768.jpg)